Skip to main content

Posts

Showing posts from July 14, 2019

Bayanin Alwala Da Sallah

.                *FARILLAN ALWALA*  Farillan alwala guda 7 neh: • Niyya • Wanke Fuska • Wanke hannaye zuwa gwiwar hannu • Shafar kai • Wanke kafafuwa  • Cuccudawa • Gaggautawa                   *SUNNONIN ALWALA* • Wanke hannaye zuwa wuyan hannu • Kurkure baki • Shaka ruwa  • Fyacewa  • Juyo da shafar kai • Shafar kunnuwa • Sabunta ruwa agaresu  • Jeranta tsakanin farillah               *MUSTAHABBAN ALWALA* • Yin bismillah  • Goga asuwaki • Kari akan wankewa ta farko a fuska da hannaye • Farawa daga goshi • Jeranta sunnoni  • Qaranta ruwa a nisa gabobi  • Gabatar da dama kafin hau.                *AKAN FASALIN ALWALA* • Wanda ya manta da wata farilla daga gabobinsa, idan ya tuno sai ya aikata ta da abunda ke bayanta, idan kuma yayi nisa sai ya aikata ta ita kadai, ya kuma sake abunda ya sallata bayan faruwar abun. • Idan kuma ya bar sunna, to saiya aikata ta ita kadai bazai sake sallah ba. • Wanda kuma ya mance

Yadda Ake sarrafa hoto a kwamfuta

Assalamu alaikum, yaa ƴan uwana ma'abota, bibiyar mu a wannan shafi mai albarka®√ Da fatan dai kuna jin daɗin tate da amfanuwa da Darusan mu. ¤••••100% Yau da yardar Allah Darasin mu zaiyi bayani ne akan yadda ake sarrafa Hoto A Kwamfuta (photorshop) ⏳---__-----_-------_----__--_-----___-___--__-🔛 Marquee Tool (kayan aiki na marqee) Ana amfani da alamar kayan aikinne don yin zaɓi a kan hotonmu, wanda za a iya kwafe shi, yankewa, canza launinsa, motsawa ko wani abu kamar yadda muka soyi.  Akwai samfurori guda huɗu daban-daban na alama, Su ne, Alamar layin rubutu Ana amfani da kayan aiki na rectangular marquee don zaɓar siffar rectangular na hoton.  Alamar alamar martaba Alamar elliptical za ta iya ɗauka duk wani wuri mai launi daga siffar mu.  Lissafi na jeri guda ɗaya Alamar layi guda ɗaya za ta iya zaɓin guda ɗaya a kwance daga siffarmu.  Alamar maɓalli guda ɗaya Wannan alamar shafi guda ɗaya zai iya zaɓin guda ɗaya daga cikin hotunan mu.  STEPS:  Bude wa